“อนุรักษ์กำลังรบ ให้บริการตรวจร่างกายกำลังพล”
![](https://www.fpcdh-hospital.com/fpcdh/wp-content/uploads/2023/02/46-707x500.jpg)
วันที่ 24 ม.ค. 66 งานส่งเสริมสุขภาพและเวชกรรมป้องกัน ร่วมกับชุดแพทย์ พยาบาล โรงพยาบาลค่ายพิชัยดาบหัก ดำเนินการเข้าตรวจร่างกายประจำปีแก่กำลังพล 2 นาย ที่กำลังรักษาตัวอยู่ และไม่สามารถมารับการตรวจร่างกายด้วยตัวเองได้ พร้อมทั้งให้กำลังใจ และให้คำปรึกษาด้านสุขภาพ ณ บ้านพักกรมทหารม้าที่ 2 และบ้านพักนอกพื้นที่หน่วยของกำลังพลสังกัด มทบ.35